Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ

5 posters

:: Gallery

Go down

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ Empty Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ

ตั้งหัวข้อ  jom462000 Fri Sep 16, 2011 2:20 pm

รูปดินส่อส่วนใหญ่วาดสมัยหนุ่ม ๆ ที่ผมยังเรียนอยู่ เพราะฉนั้น ในครั้งนี้
คือเอาของเก่าออกมาขายครับ เพราะของใหม่ไม่มี 5555+

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ ResizeofTrojan

ม้าครับ อาจจะคิดว่ามันเป็นฮิปโป แต่มันคือม้าครับ

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ Elena01

Elena Elena Silrian นางเอกประจำใจผม อันนี้เป็น Version เมื่อ 5 ปีที่แล้วครับ สมัยผมเข้า ปี 1
ซึ่งวาด ๆ ออกมาจะหน้าตาประมาณนี้ วาดไปวาดมา ดันได้แฟนที่หน้าตาค้ายกับนางในฝันผมมาก (แฟนของผม เธอเป็นเหตุผลที่ทำให้ผม ทำงานอยู่ได้ 7 วันโดยไม่มีวันหยุด)

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ ResizeofElenaTwo

Elena Silrian อันนี้ Version 3 ปีที่แล้วครับ

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ ResizeofSeraphA01

อะ อันนี้ Seraph โดยปกติผมเป็นที่ชอบวาดอะไรแนว แฟนตาซี ที่เค้าใส่เป็นชุดเกราะทหารของ ราชวงษ์ซิลเรียน (Dynasty of Silrian)

พอก่อนครับเดี๋ยวจะขุดของเก่ามาขายใหม่ 55555+

แก้ไขล่าสุดโดย jom462000 เมื่อ Tue Sep 20, 2011 11:03 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
jom462000
jom462000

ขึ้นไปข้างบน Go down

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ Empty Re: Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ

ตั้งหัวข้อ  JadongKnight Sat Sep 17, 2011 4:03 am

หืม วาดภาพสวยดี แต่หมั่นไส้คนชอบอวดแฟนว่ะ 5555+
JadongKnight
JadongKnight

http://jadongknight.exteen.com

Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ Empty Re: Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ

ตั้งหัวข้อ  grianteb Sat Sep 17, 2011 12:29 pm

วาดสวยดีครับ ม้าน่ารักอ่ะ
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  OrangeHead Mon Sep 19, 2011 6:04 pm

งั้นก็แฟนสวยสินะ ต้องสวยแน่ๆ ! Embarassed

ชอบภาพร่างดินสองับ
OrangeHead
OrangeHead

ตั้งหัวข้อ  jom462000 Tue Sep 20, 2011 11:01 am

เอาอีกกกกกกกกกกกกกก ขุดออกมาขายยยยยยย

เอ่............. ว่าแต่ เหมือนในกระทู้ ไม่ค่อยมีคนเลยนะ ไปไหนกันหมด ผมหละว่างทีไร แอบดอดมาดูรูปในกระทู้นี้ตลอด
สวยงาม กระชากใจมากครับ เห็นภาพของบางท่าน ลงสีได้สวยมาก ๆ
ผมต้องสาระภาพเลยว่า ผมเป็นพวก MonoTone บอกตามตรงว่าผมเป็นคนไม่ชอบศิลปะ แต่ทุกวันนี้ทำได้ยังไงก็ไม่แน่ใจในตัวเอง 5555+

ว่าแล้วก็มาดูการลงสีกาก ๆ ของผม

รูปนี้เป็นรูปแรกที่ผมทดลองลงสีในคอมฯ แล้วผลออกมา Ok พอไปวัดไปว่า
Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ Rairacopy
เธอคือ Raira (ตัวต้นแบบ)

รูปนี้เป็นรูปก่อนล่าสุด ที่ผมทำการลงสีในคอมฯ
Gallery เรื่อยเปื่อย ของคนเฉื่อย ๆ ElenaBipolardisorderCOLOR
เธอคือ Elena Silrian:Bipolar disorder
อ้างอิง
โรคไบโพล่าร์ ( Bipolar disorder)
ผศ.นพ.สเปญ อุ่นอนงค์

โรคไบโพล่าร์เป็นโรคชนิดหนึ่งที่ทำให้เกิดความผิดปกติของอารมณ์ โรคนี้มีหลายชื่อเช่น โรคอารมณ์แปรปรวน , manic-depressive disorder, bipolar affective disorder, bipolar disorder ในปัจจุบันชื่อเป็นทางการคือ โรคไบโพล่าร์ (bipolar disorder) ลักษณะสำคัญของโรคนี้คืออาการผิดปกติของอารมณ์ที่เกิดขึ้นนั้นอาจเป็นแบบซึมเศร้า (depression) หรือตรงข้ามกับซึมเศร้าคืออารมณ์ดีผิดปกติ (mania) ก็ได้
อาการซึมเศร้า (depression)
อาการซึมเศร้าที่เกิดขึ้นในโรคไบโพล่าร์จะเหมือนกับอาการของโรคซึมเศร้า (major depressive disorder) ทุกประการนั่นคืออยู่ๆผู้ป่วยก็กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ร้องไห้ง่าย คิดแต่เรื่องร้ายๆ รู้สึกเศร้าๆ ไม่แจ่มใส เบื่อหน่ายไปหมดทุกเรื่อง ไม่รู้สึกดีใจเวลามีอะไรดีๆเกิดขึ้น ไม่อยากได้อะไร ไม่มีความสุข เก็บเนื้อเก็บตัวไม่อยากพบหน้าใคร บางคนจะหงุดหงิดโมโหง่าย เบื่อชีวิต อยากตาย บางคนถึงกับฆ่าตัวตาย มีอาการอยู่แทบทุกวันเป็นหลายๆสัปดาห์หรือเป็นเดือน ในช่วงซึมเศร้าผู้ป่วยมักรู้ว่าตนกำลังป่วย

แล้วผมจะสรุปรายละเอียดในตัวเธอ(Elena) อีกทีให้เข้าใจที่มาที่ไปนะครับ

jom462000
jom462000

ตั้งหัวข้อ  OrangeHead Tue Sep 20, 2011 3:15 pm

อาจเป็นเพราะอยู่ในช่วงสอบก็ได้มั้งงับ เลยดูเงียบๆไป
หัวส้มเองก็จะสอบเหมือนกัน Sad
OrangeHead
OrangeHead

ตั้งหัวข้อ  grianteb Thu Sep 22, 2011 8:29 am

อ่า ความเห็นส่วนตัวนะครับ=w='' ผมว่า สีผิวท่านมันดูซีดๆจืดๆง่ะ มันเลยทำให้ภาพดูจืดๆด้วยน่ะครับ (ความเห็นส่วนตัวนะเอ้อ;w;)
แล้วก็ แสงเงาน่ะครับ มันดูไม่ค่อยตัดกัน ว่าง่ายๆก็สีของเงาอ่อนไปนั่นแหละครับ แล้วก็ หลักการแสงเงามันมีเยอะอยู่ ถ้าอยากให้ภาพออกมาสวยดูดี ก็ลองฝึกใช้เทคนิคใหม่ๆดูครับ=w=
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  jom462000 Fri Sep 23, 2011 1:27 pm

rabbit น้อมรับคำวิจารณ์ และผมจะพยายามนำไปพัฒนาตนเองครับ
jom462000
jom462000

ตั้งหัวข้อ  koko1358 Tue Dec 13, 2011 2:37 am

อนาโตมี่ดีแล้วเด้อ แต่สีออกจะจืดๆ ไปหน่อย แนะนำว่าลองวาดหลายๆ ท่าดูบ้างจ้า What a Face

good job
koko1358
koko1358

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics

:: Gallery