Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม!

4 posters

:: Gallery

Go down

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Empty ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม!

ตั้งหัวข้อ  nhdpun Sat Aug 13, 2011 8:30 pm

อ่า...สวัสดีครับ เป็นครั้งแรกเลยที่มาลงภาพที่นี่ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับV V

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! LEVEY

รูปแรกนี่...เป็นการลอกลายเส้นจากการ์ตูนเรื่อง berserk by miura kentaro(ใครอ่านมั่ง;w;)
ต้นแบบคือ กัซ เป็นพระเอก...อนึ่ง...อยากจะเอาต้นแบบมาแปะด้วยแต่ไม่อยากแหกหนังสือแสกนเท่าไหร่=w=''

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Q5ZFw

ออริจินัลคาแรกเตอร์ นาม ลาเท็กซ์(?) ผลิตกาวออกจากร่างกายได้ครับ วิธีใช้ก็คล้ายของ สไปเดอร์แมน(!?)
มุมนกมอง พยายามเล่นภาพแบบกล้องตาปลา แต่ว่ามันล้มเหลว!

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Ar4nd

รูปสุดท้าย ออริจินัลคาแรกเตอร์และเป็นออริแทนตัว นาม อนัตตะ วายุ อาชีพ นักฆ่า ครับผม
มุมนกมอง(อีกแล้ว) หมุนตัวกลางอากาศ อย่าได้ถามว่าพี่แกกระโดดมาได้ยังไง=w=''(เพราะคนวาดก็มิรู้เช่นกัน)

การวาดฉากที่มีคนและวาดคนที่อยู่ในฉากเนี่ย...ยากเหมือนกันเน้อ=w='' ขอคำแนะนำด้วยครับผม! จะเป็นพระคุณอย่างสูง
ขอบพระคุณที่กรุณาเข้ามา

แก้ไขล่าสุดโดย nhdpun เมื่อ Tue Oct 04, 2011 6:31 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nhdpun
nhdpun

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Empty Re: ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม!

ตั้งหัวข้อ  LastOnly Sun Aug 14, 2011 1:01 am

ผมอ่าน Berserk ครับ ^^
รูปแรกเท่าที่ดูก็ก๊อปมาได้คล้ายดีครับ และจากที่ดูน่าจะเล่ม 1 ไม่ก็ 2 จำได้ ฮ่าๆๆ
ผมแฟนตัวยง Berserk เลยนา หึหึ

รูปสองนี่ นิ้วก้อย เอิ่ม.... จะวาดใหมันยื่นเข้ามารึเปล่า ?
เพราะจากที่ดูมันหักดัก เป๊าะเลยอะ - - แล้วก็มุมดูแปลกๆสำหรับผมนะ ^^

รูปสุดท้ายนี้ อันแรกคือเปอร์ผิดครับ O_O ตะลึงล่ะสิ เหอๆ
ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงนะ รอท่านอื่นมาแนะนำต่อละกัน ^^

นี่คือความคิดผมนะ เอิ๊กๆ อย่าโกรธเคืองกันล่ะ มาพัฒนาไปด้วยกันนะครับ ^^
แต่เท่าที่ดูงานแล้ว ขยันจริงๆเชียว แววรุ่งยังมีอีกมากมายคร้าบ ^6^

LastOnly

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Empty Re: ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม!

ตั้งหัวข้อ  nkhome Fri Aug 19, 2011 7:38 pm

ผมก้อเปนแฟน berserk คนนึงคับ ชอบมากเลยคับเรื่องนี้ กินใจเหลือเกิน ทั้ง รัก โลภ โกรธ หลง ได้ฟีลด์มากๆ
nkhome
nkhome

ตั้งหัวข้อ  Clara Sat Aug 20, 2011 6:14 pm

ภาพแรกลอกได้ค่อนข้างดีแล้วนะคะ (เราก็อ่านเบอร์เซิร์กนะ Laughing )
ภาพสองยังดูไม่ค่อยเป็นรูปแบบเลนส์ตาปลาเท่าไร อธิบายไม่ถูกเหมือนกันเพราะไม่เคยวาดแบบนี้
ภาพสุดท้ายดูมุมมันไม่ค่อยออกค่ะว่ามันทำอะไรอยู่ จะกระโดดรึฟันรู้สึกไปคนละทางกันหมดเลย
น่าจะศึกษาทิศทางการหมุนตัวเพิ่มอีกหน่อย
ถ้าจะเน้นให้ภาพอาวุธดูเด่น น่าจะวาดให้มือกับอาวุธใหญ่ขึ้นอีกหน่อย รึไม่ก็เลื่อนอาวุธให้มาอยู่ตรงกลางๆ ภาพ
มากกว่านี้

แต่สรุปโดยรวมแล้ว มีความพยายามและขยันมากค่ะ วิจารณ์ซะยาวเลย ยังไงก็สู้ๆ นะคะ ^^
Clara
Clara
Admin

http://paulette.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  nhdpun Tue Oct 04, 2011 6:25 pm

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ=w=
nhdpun
nhdpun

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! Empty คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม-เพลย์บอย-เสื้อหนัง-นักกีฬา

ตั้งหัวข้อ  nhdpun Tue Oct 04, 2011 6:29 pm

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาที่นี่บ่อยนัก แถมเข้ามาแล้วก็เอาอะไรไม่รู้มาสาด(ฮา)
ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับผม(โค้ง)

ขอคำแนะนำของทั้งสามคนเลยครับ

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! 108342445
เพลย์บอย

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! 108387628
เสื้อหนัง...ถ้ามีความสามารถมากกว่านี้ก็กะจะวาดชอปเปอร์ด้วยหรอก;w;

ห้องภาพของ nhdpun *new*คาแรกเตอร์สามหนุ่มสามมุม! 108387703
นักกีฬาบาสฯแต่ดันแต่งตัวแบบฮิปฮอป

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ครับ
nhdpun
nhdpun

ขึ้นไปข้างบน

:: Gallery