Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้องรูปของผม "grianteb"

QUOSE
gol-a-khung
LastOnly
JadongKnight
MARK MARKUZ
RisingzRosez
Ichchichan
PiERCE
Clara
Viiva
grianteb
15 posters

:: Gallery

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

ห้องรูปของผม "grianteb" Empty ห้องรูปของผม "grianteb"

ตั้งหัวข้อ  grianteb Fri Jul 22, 2011 8:19 pm

สวัสดีครับผม=w=
เห็นพี่ๆหลายคนลงงานมาเยอะแล้ว ก็ขอลงบ้างนะครับผม

ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมชื่อปอนด์ อายุ14จะ15แล้วล่ะครับ จะเกรียนใส่เฉพาะคนที่รู้จักครับ=_=
วาดรูปมาตั้งแต่จำความได้อ่ะครับ แต่มาฝึกวาดจริงๆก็ตอนม.1ครับ ตอนนี้อยู่ม.3นะครับ=w=
ชอบวาดสัตว์ คน ชุดเว่อร์ๆแบบเเฟนตาซีทั่วไป ชอบวาดคนผสมสัตว์ แล้วก็ชอบวาดสัตว์ประหลาดด้วยครับ=w=

รูปทุกรูปติได้ครับ..... แต่แรกๆนี่ขอเอางานเมื่อต้นปีมาลงแล้วกันครับ=w='''
ห้องรูปของผม "grianteb" 106118440
มันเป็นรูปที่พยายามจะวาดแนวกราฟิตี้ครับ....เป็นออริครับ ชื่อเพ้นท์ครับผม
ห้องรูปของผม "grianteb" 106858215
หัวเสือ....ครับ...
ห้องรูปของผม "grianteb" 107272347
เหล่าลูกชายคร้าบ....ในภาพมี14ตัว แต่ที่จริงแล้วมีเยอะกว่านั้นอีก=_=
ห้องรูปของผม "grianteb" 107384489
เป็นแฟนอาร์ตนักร้องนำ วง papa roach(ไม่เหมือนอ่ะดิ่)
วาดแบบการ์ตูนนะครับ=_=
ห้องรูปของผม "grianteb" Matthew
CGล่าสุดครับ เพิ่งทำเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ=w=''
ออริผมเองเเหละ ชื่อแมธธิว คร้าบ เห็นหน้าเถื่อน+แก่งี้ มันเพิ่งจะ18นะ...(ไม่เชื่อกันอ่ะดิ)

ขอบคุณที่เข้ามาครับ
วันนี้ลงแค่นี้แหละครับ=w=
ถ้าทำอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะครับผม
grianteb
grianteb

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้องรูปของผม "grianteb" Empty Re: ห้องรูปของผม "grianteb"

ตั้งหัวข้อ  Viiva Fri Jul 22, 2011 8:42 pm

เราก็เกรียนเหมือนกัน (ฮา) ชอบวาดรูปสัตว์เหมือนกันแต่เราชอบมังกรค่ะ
รูปแรกเราชอบที่ขีดๆลงเงา แนวมากค่ะ
ชอบรูปเสือมากเลยยยยยยย อยากเห็นตอนลงCG
แมธธิวถ้าจะทำเรียลเราว่าตรงส่วนผมมันเบลอๆไปนะคะ น่าจะทำละเอียดๆกว่านี้
Viiva
Viiva

ห้องรูปของผม "grianteb" Empty Re: ห้องรูปของผม "grianteb"

ตั้งหัวข้อ  grianteb Fri Jul 22, 2011 8:57 pm

ใช้เม้าส์หนูน่ะครับ...นั่นพยายามทำให้เป็นเส้นสุดละครับนั่น=w=''
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  Clara Fri Jul 22, 2011 9:33 pm

grianteb พิมพ์ว่า:ใช้เม้าส์หนูน่ะครับ...นั่นพยายามทำให้เป็นเส้นสุดละครับนั่น=w=''

ลองปรับขนานเมาส์ให้เล็กกว่านี้แล้วปาดเป็นเส้นดูสิคะ น่าจะพอทำให้เป็นเส้นผมเล็กๆ ได้นะ
ภาพแรกดูมีความคิดสร้างสรรค์จังค่ะ ภาพเสือก็ดูน่าเกรงขามจริง ชอบ^^
แต่ที่ชอบสุดก็ภาพบรรดาลูกชายล่ะค่ะ มีคาแร็คเตอร์หลายแบบดูน่าสนุกดี
นึกถึงตอนที่ตัวเองวาดรูปรวมนางเอกจากทุกเรื่องที่เคยแต่งเลย (แต่ตอนนั้นภาพมันยังห่วยๆ Laughing )
Clara
Clara
Admin

http://paulette.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  Viiva Fri Jul 22, 2011 9:47 pm

grianteb พิมพ์ว่า:ใช้เม้าส์หนูน่ะครับ...นั่นพยายามทำให้เป็นเส้นสุดละครับนั่น=w=''
สุดยอดเลยค่ะ เป็นเรามือหงิกตายแล้ว
Viiva
Viiva

ตั้งหัวข้อ  PiERCE Fri Jul 22, 2011 9:50 pm

งานปอนด์ซังเป็นเอกลักษณ์มากเลยค่ะ โดยส่วนตัวชอบรูปแรกกับรูปสุดท้ายนะคะ

รูปแรกดูมีมิติ มีเทกเจอร์ อยากเล่นมุมมองแบบนั้นได้มั่งจังค่ะ =w=~ ส่วนรูปสุดท้ายแสงเงาสวยมากเลย

ที่ดูแปลกๆคงจะเป็นรูปรวมลูกชายน่ะค่ะ รู้สึกเหมือนเส้นจะแข็งไปนี๊สส คงเป็นเพราะรอยยับดูไม่เป็นธรรมชาติล่ะมั้งคะ =w=;

ซีจีเม้าส์หนูได้ขนาดนี้สุดยอดแล้วค่ะ -w-b เส้นก็คมด้วย

PiERCE
PiERCE

http://pierce.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  Ichchichan Fri Jul 22, 2011 10:12 pm

ชอบรูปแรกค่ะ มันสะอาดดี ใส่อะไรต่อมิอะไรเข้าไปได้เพียบเลย เงาสวย มุมเจิด=w=b
จะบอกว่าหัวเสือเหมือนมากOwOb
รูปรวมเหล่าลูกชายทั้งหลาย(เป็นลูกชายที่แหวกไม่ซ้ำกันซักคนเลยจริงๆ= =b) มีหลายคนยืนท่าแปลกไปเนอะ^^
ตอนแรกแอบเห็นรูปสุดท้ายกับรูปเกือบสุดท้ายเป็นคนเดียวกันด้วยหละ=[]=!!
รูปสุดท้ายนี่CGเนียนมากค่ะ เหมือนจะลงทับเส้นด้วยรึเปล่า? สำหรับเมาส์หนูไม่ใช่ง่ายๆเลย (ลองมาแล้ว;w; เอะรึเราอ่อนเอง=[]=) ให้คะแนน(?)ความพยายามเลย >w<b

ปล.จะบอกว่าเชื่อแหละว่าแมธธิว อายุ 18 =w= ถึงจะหน้าเถื่อน หน้าแก่ มีรอยย่นตามหว่างคิ้วตามดั้ง=[]= แต่หน้ายังเนียนใสกิ๊งอยู่เลยหละ=w=b (หล่อนะเนี่ย 555)

ปล2.วาดรูปตั้งแต่จำความได้!?! O[]O (เรานี่ตอนจำความได้ยังนั่งปั้นดินน้ำมันเป็นรูปควายน้อยอยู่เลย=w=; )

Ichchichan
Ichchichan

http://christmastofu.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  grianteb Fri Jul 22, 2011 10:25 pm

ขอบคุณทุกความเห็นครับ=w=''' จะนำไปปรับใช้ในภาพต่อไปครับ
เรื่องผมนี่.....จะพยายามมากขึ้นครับ;w;
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  grianteb Sat Jul 23, 2011 1:15 pm

เอารูปมาลงคร้าบ=w=''
เป็นรูปออริคาแรกเตอร์หญิง และรูปแฟนอาร์ตเกมส์atlanticaครับผม

เปิดด้วยรูปคาแรกเตอร์หญิงละกันครับ=w=
เป็นออริที่ตอนแรกกะจะให้เป็นมาดามโร้ส แต่เดี๋ยวไปซ้ำกับมาดามเร้ดจากพ่อบ้านดำ
เลยเป็นlady of flower แต่ชื่อมันยาวไป เลยเรียกสั้นๆว่า lady flower =_=
ออริหญิงที่วาดแบบไม่คิดอะไรมาก=_=
เชิญชมได้เลยครับผม

ห้องรูปของผม "grianteb" N1OMR

เวลาเธออารมณ์ดี ไม่ว่าจะเดินไปไหน ดอกไม้รอบตัวที่แม้จะเหี่ยวไปแล้วก็จะเบิกบาน พื้นที่สัมผัสกับเท้าจะมีกอดอกไม้ผุดขึ้น เวลาอารมณ์เสีย ก็ปกติธรรมดา เหมือนมนุษย์มนาทั่วไป
ชอบดื่มชามะลิ,ชอบช่วงเวลาดื่มชายามบ่ายเป็นพิเศษ,ชอบเก็บดอกไม้ใส่ไว้ในแขนเสื้อ ซึ่งในนั้นดอกไม้จะสดอยู่ตลอดเวลา
ชุดที่เธอสวมอยู่ หนักนะ=_=(จากที่เห็นก็น่าจะรู้ๆกันอยู่ว่าหนัก) ยิ่งเฉพาะแขนเสื้อที่ห้อยๆนั่น หนักขนาดที่ว่าฟาดหัวคนตายได้เลย...
เป็นคนที่โกรธยากมาก และหายโกรธเร็วมาก
ติชมได้ครับ

ต่อด้วยภาพแฟนอาร์ตครับ
จากเกมส์ atlantica online ครับ

ห้องรูปของผม "grianteb" L1clR

ขอตั้งชื่อภาพว่า "น้ำตาคนจน" =_=''

ในเกมส์น่ะครับ ตัวเราต้องจ้างทหารรับจ้างมา8คนครับ(ในรูปเอามาแค่สองครับ) แล้วพอเลเวลของพวกทหารรับจ้างสูงขึ้น เราก็ต้องทำการอัพระดับมัน ด้วยคริสตัลครับ คริสตัลก็ราคาก้อนละเฉียดล้านครับ อัพแต่ละตัวนี่ใช้100กว่าก้อนครับ(แล้วต้องอัพตั้ง8ตัว......) ครับ พวกผูเล่นรวยๆเขาไม่สะทกสะท้านหรอกครับ มีเงินเป็นพันล้าน เขามีจ่ายกันครับ
แต่พอดีผมมีแค่27ล้าน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆT[]T ไม่อยากเติมแคชด้วย....

ในรูปตัวผมใส่เกราะญี่ปุ่นนะครับ=w= แต่ไม่วาดล่ะ .......

ติได้น่อครับ

ขอบคุณที่เข้ามาครับV_V
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  Clara Sat Jul 23, 2011 1:42 pm

ไม่ได้เล่นเกมนี้ แต่เข้าใจความรู้สึกคนจนนะ ไม่ค่อยมีเงินซี้อของดีๆ ในเกมออนไลน์เหมือนกัน ฮา
ชอบภาพเลดี้ฟลาวเวอร์ค่ะ วาดดอกไม้สวยมากเลย Very Happy
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  RisingzRosez Sun Jul 24, 2011 3:38 am

โอ้ววววว สุดยอด งานปอนด์แนวมาก โอ้ย ชอบค่ะ LOL อายุยังน้อย แต่เก่งจริงๆ
ระวังเรื่องมิติอย่างเดียวค่ะ บอกไม่ถุกเหมือนกัน แต่ที่ชัดเจนทุกรูปคือตรงหน้าอกผู้หญิงค่ะ
หน้าอกข้างซ้ายทุกรูปเลยพี่สังเกตว่ามันยุบแบนลงไป ลองศึกษาดูรูปเยอะๆๆ นะคะ
ถ้าปรับปรุงเรื่องมิติได้ งานน้องคงสมบูรณ์มากขึ้น afro

http://risingzrosez.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  PiERCE Mon Jul 25, 2011 8:37 pm

แม้ไม่ได้เป็นงานซีจี แต่รู้สึกว่าดึงดูดสายตาดีค่ะ *w*

ลองดูอนาโตมี่ของผู้หญิงดูนะคะ อย่างตัวผู้หญิงที่หัวเราะอยู่น่ะค่ะ สะโพกไม่ควรจะแคบอย่างนั้นนา =w=;;

เส้นสวยมากเลย รายละเอียดเยอะ สานเส้นสุดยอดค่ะ!

PiERCE
PiERCE

http://pierce.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  MARK MARKUZ Tue Jul 26, 2011 6:28 pm

โอ้บ๊ระเจ้าาา อะไรดลให้เราสะดุดขนาดนี้ๆๆๆชอบทุกภาพที่เป็นขาวดำครับ(คอ คอมมิค อนิเมะเฉยๆ55+)
MARK MARKUZ
MARK MARKUZ

ตั้งหัวข้อ  grianteb Sat Jul 30, 2011 11:10 am

สวัสดีครับ=w=''
วันนี้เอารูปมาลงครับ
ฮู้ววว ในที่สุดกีฬาสีก็ผ่านพ้นไป ล่อซะเจ็บปวดขามากเลยครับ;w;(วิ่งแข่งน่ะ)
ว่าแล้ว ก็เชิญชม+ติรูปได้เลยครับ

ห้องรูปของผม "grianteb" RiYcw
แฟนอาร์ต death the kid ครับผม=w= จากโซลอีทเตอร์ครับ

ห้องรูปของผม "grianteb" SPBeI
สายเคโมะ(คนผสมสัตว์) ที่ออกแบบครับ=w= เป็นเคโมะทั้งหมดยกเว้นอิตัวขวาล่างสุดนะครับ

ห้องรูปของผม "grianteb" 0d4Q
เด็กใส่ขุดโลลิต้าครับ;w; ชาตินี้แทบไม่เคยวาดอ่ะครับ วาดทีลำบากมาก....

ไปล่ะครับ ขอบคุณที่เข้ามาครับผม^U^
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  Clara Sat Jul 30, 2011 12:33 pm

งานมาแบบแนวๆ อีกแล้ว ^^

ภาพแรกเส้นคมชัดมากเลย ชอบสายเคโมะดูเท่ห์ดีนะ

สาวน้อยโลลิต้านี่เหมือนทำท่าหาเรื่องเลย ฮา (ล้อเล่นนะจ๊ะ) Laughing
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  JadongKnight Sun Jul 31, 2011 2:25 am

ดูแล้วแทบไม่น่าเชื่อเลยว่าอายุ 14 นะเนี่ย โกงอายุอ๊ะป่าวเรา (ฮา)

http://jadongknight.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  LastOnly Tue Aug 02, 2011 7:27 pm

สานเส้นงาม รายละเอียด ออกแบบดี บ่ ครบเลยนี่นา ^^
เจ๋งมากมายเลยจร้า ^^

LastOnly

ตั้งหัวข้อ  gol-a-khung Tue Aug 02, 2011 9:38 pm

เก่งมากๆ งานเป็นสไตร์ดีแล้วครับ คุมสัดส่วนร่างกายอีกนิดจะดีมากเลย ยังไปได้อีกไกล ฝึกเยอะๆ นะครับ

gol-a-khung

ตั้งหัวข้อ  grianteb Fri Aug 12, 2011 10:55 pm

สวัสดีครับ
วันนี้เอารูปสีไม้มาลงครับ งานทำมือที่แสนจะ...อนาถ;w;
ภาพนี้วาดไม่ได้ร่างครับ
วาดใน a4 ตัดเส้นด้วยพิกม่าร์ครับ ลงสีไม้ด้วยสีไม้คอลลีน.........

เชิญชมครับ

ห้องรูปของผม "grianteb" SwOzM

เอ่อ.....ที่เขียนว่า การ์ตูนสาวน้อยน่ารักเพราะนี่มันเป็นปกทำเอง เอาไว้ตบตาคนอื่นครับ เนื้อหามันเป็นการ์ตูนy(หน้าปกไม่ได้เกี่ยวเลย) ทำให้เพื่อนครับ=w=''

ติได้ครับ ขอให้ติเรื่องสีนะครับ=w=

ขอบคุณที่เข้ามาครับ
grianteb
grianteb

ตั้งหัวข้อ  RisingzRosez Sat Aug 13, 2011 3:11 am

เอ้ย น้องปอนด์วาดวายด้วยหรือนี่ ปกติท่านชายจะมีอาการต้านดุ้นสูงมาก =[]= โอ้วอยากอ่าน55

ดูจากการลงสี พี่ฟันธงว่าในอนาคต ถ้าน้องได้เม้าส์ปากกามาไว้ในมือต้องรุ่งแน่นอน *0*
สาวน้อยน่ารักมากจ้า แต่แนะนำว่าถ้าเอาไปทำเป็นหน้าปกสวยหรูแบบนี้มีแต่คนอยากจะเปิดอ่านซะมากกว่า (ฮา)

http://risingzrosez.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  Clara Sat Aug 13, 2011 9:12 am

สาวน้อยน่ารักต้องยิ้มหน่อยสิจ๊ะ Laughing (ล้อเล่ง) จริงๆ แล้วน่ารักนะ

งานลงสีด้วยมือนี่อาจยากกว่าในคอมหน่อย ต้องใช้ความระมัดระวัง

เพราะถ้าผิดแล้วก็แก้ยาก สู้ๆ จ้า (จะว่าไปตัวเองก็ไม่ค่อยได้ฝึกเลย Embarassed )
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  QUOSE Tue Aug 16, 2011 7:02 pm

สีไม้สดดีจัง สีผมสวยมากเลย
ใช้สียี่ห้ออะไรครับนี่ >[]<
QUOSE
QUOSE

ตั้งหัวข้อ  wiwiil Wed Aug 17, 2011 4:29 pm

สีไม้สวยมากเลยค่ะ ~ชอบ ~ >v<b

...แต่แบบว่า...วีลรู้สึกว่าไหล่ขวามันดูสูงไปนิดนะคะ... ;v;
wiwiil
wiwiil

http://wiwiil.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  OrangeHead Wed Aug 31, 2011 11:10 am

ฮึัยๆ รูปเคโมะ(นกอินทรีรึเปล่า) ผมเดดร็อคเท่มาก !
ตัวอื่นก็เท่เหมือนกัน Cool
OrangeHead
OrangeHead

ตั้งหัวข้อ  grianteb Sun Sep 04, 2011 3:41 pm

สวัสดีครับ
หายไปนานเลย=w='' แต่จริงๆแล้วเข้ามาส่องทุกวันอ่ะแหละครับ แค่ไม่ได้โพส;w;
แบบว่า ช่วงนี้ติดซีรี่ย์ฝรั่งอยู่อ่ะครับ แหะๆ=_=

วันนี้เอาภาพมาลงเหมือนเดิม ตามชื่อกระทู้ครับ=w=''

เป็นภาพที่เกี่ยวกับความฝัน จินตนาการ บลาๆๆๆๆ รุ่นพี่ให้วาดน่ะครับ=w=

วาดแบบไม่ได้คิดอ่ะครับ อยากให้ตรงไหนเป็นอะไรก็ใส่มั่ว
วะฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

ติได้นะครับผม
ห้องรูปของผม "grianteb" V8B5t
แบบตัดเส้นครับ
ตัดด้วยพิกมาร์เบอร์ 01 ทั้งภาพครับ
ภาพนี้ทำ3วันครับ ละเมียดทำทีละนิดต่อวัน=w=''(จริงๆแล้วงานยุ่ง)

ห้องรูปของผม "grianteb" 8TFWO
ลงสีอย่างง่ายๆครับ ทำ2วัน เพราะอู้ไปดูซีรี่ย์ครับ=w=''

ห้องรูปของผม "grianteb" TdQh9
ลองใส่เท็กเจอร์เล่นๆครับ=w=''

ติได้นะครับ

ขอบคุณที่เข้ามาครับผม
grianteb
grianteb

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

:: Gallery