Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำตัวที่นี่จ้า

jom462000
ttapp
OrangeHead
nkhome
QUOSE
nhdpun
LastOnly
Zarlcanair
ninjinshiru
KaLuaR
MARK MARKUZ
dontforget
JadongKnight
PiERCE
Viiva
Ichchichan
Wizelf
revenpretty
gol-a-khung
koko1358
sonador
grianteb
RisingzRosez
butterfly
Mahiru
mino
wiwiil
meton
Silky_M2
Clara
34 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

แนะนำตัวที่นี่จ้า Empty แนะนำตัวที่นี่จ้า

ตั้งหัวข้อ  Clara Thu Jul 07, 2011 7:56 pm

สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่ค่ะ

แอดมินขอแนะนำตัวก่อน

ชื่อ: เล็ก (ชื่อเล่นหรือนามแฝงก็ได้)
เกิด: 4 สิงหาคม
งานอดิเรก: วาดการ์ตูน อ่านการ์ตูน เล่นเน็ต กิน(ฮา)
แนวการ์ตูนที่ถนัด: แฟนตาซี ตลก

(ใครอยากใส่อย่างอื่นเพิ่ม ก็ใส่เข้าไปได้เลย~)
Clara
Clara
Admin

http://paulette.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำตัวที่นี่จ้า Empty Re: แนะนำตัวที่นี่จ้า

ตั้งหัวข้อ  Silky_M2 Fri Jul 08, 2011 8:39 am

ชื่อเล่น: ไหม (เรียกว่าไหม หรือ ซิล ก้ได้นะ)
นามปากกาเต็ม : SK.Silky_M2 ย่อ : Silky_M2 ย่ออีก : Silky
เกิด: 26 พ.ค.
งานอดิเรก: วาดตูน อ่านนิยาย เดินเล่น วุ่นวายไปวันๆ /omg
แนวการ์ตูนที่ถนัด: เรื่อยๆเปื่อยๆ ไม่เคยได้วาดเป็นจริงเป็นจังเสียที
การ์ตูนที่ชอบอ่าน : แนวต่อสู้ ลึกลับ แฟนตาซี ตำนาน ตลก ฯลฯ
อนิเมชั่น : ไม่ค่อยได้ดูแบบซีรี่ย์เท่าไร ชอบดูแบบมูฟวี่ทีเดียวจบ ภาพสวยๆมากกว่า(ยกเว้นว่าซีรี่นั้นมันจะสุดๆจริงๆ 555+)

Silky_M2
Silky_M2

แนะนำตัวที่นี่จ้า Empty Re: แนะนำตัวที่นี่จ้า

ตั้งหัวข้อ  Clara Fri Jul 08, 2011 11:08 am

สมาชิกคนแรกมาแล้ว ยินดีต้อนรับจ้า
ชอบดูอนิเมสวยๆ เหมือนกัน แต่ช่วงหลังไม่ค่อยมีโอกาสดูเลย Laughing
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  meton Fri Jul 08, 2011 12:38 pm

ขอจอยด้วยคนนะคับ ^^"
ชื่อ : ต้น นามแฝง : Meton(อ่านว่า มีต้น)
เกิด : 22 กันยา
งานอดิเรก : วาดรูป อ่านนิยาย อ่านการ์ตูน อ่านหนังสือประวัติศาสตร์ เล่นเกม
การ์ตูนที่ชอบวาด : แฟนตาซีอิงประวัติศาสตร์ตำนานต่างๆผสมผสาน (มือใหม่ซะด้วย ^^")
หนังสือที่ชอบมากคือ สามก๊ก
อนิเมชั่นก็ดูได้ทุกแนวคับ~~ ดูมาเยอะพอสมควร

ปล.อยากเห็นผลงานคนอื่นเยอะๆคับจะได้พัฒนาตังเอง ^^"
meton
meton

ตั้งหัวข้อ  Silky_M2 Fri Jul 08, 2011 12:44 pm

สมาชิกเพิ่มอีก 1 แล้ว ยินดีที่ได้รู้จักงับ ^_^/

อิอิอิ กด Like ปล. ของคุณต้น 1 ที
Silky_M2
Silky_M2

ตั้งหัวข้อ  wiwiil Fri Jul 08, 2011 5:53 pm

ชื่อ : วีล
นามแฝง : wiwiil
เกิด : 1 มีนา
งานอดิเรก : วาดรูป อ่านนิยาย - อ่านการ์ตูน ฟังเพลง
การ์ตูนที่ชอบวาด : วาดเรื่อย ๆ ค่ะ ~
แนวการ์ตูนที่ชอบอ่าน : อ่านได้เกือบทุกแนวค่ะ ยกเว้นสยองขวัญ.. แต่แนวต่อสู้ก็ไม่ค่อยได้อ่านเท่าไหร่ค่ะ.. ส่วนใหญ่เน้นหนักไปทางแฟนตาซีนี่แหละค่ะ
อนิเมชั่นที่ชอบดู : ก็เรื่อย ๆ ค่ะ เรื่องไหนน่าสนใจ + มีคนแนะนำก็ดูค่ะ

ขอฝากตัวด้วยนะคะ Very Happy
wiwiil
wiwiil

http://wiwiil.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  mino Fri Jul 08, 2011 7:16 pm

ชื่อเล่น : โจ้
นามปากกาเต็ม : mino
เกิด : 16/02
งานอดิเรก : วาดรูป อ่านนิยายแนวแฟนตาซี อ่านการ์ตูน ...เอ่อ..รูปสึกว่าข้อนี้จะเหมือนๆกันกับคนอื่นๆเลยนะคะ - -
การ์ตูนที่ชอบวาด : ไม่มีจุดประสงค์แน่ชัดค่ะ อยากวาดอะไรก็วาด orz แต่เดี๋ยวนี้ติดวาดสาวน้อยซะมาก...

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนค่ะ นานแล้วที่ไม่ได้เล่นบอร์ดและเป็นครั้งแรกที่สมัคบอร์ดวาดรูป(เพราะคำว่าแฟนตาซีแท้ๆ คืออยากเจอคนที่หลงรักแฟนตาซีเหมือนๆกับเราค่ะ) ..ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ m(_ _)m
mino
mino

ตั้งหัวข้อ  Clara Fri Jul 08, 2011 9:59 pm

โอ้ คราวนี้มาหลายคนเลย ยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ

ต้น: ปล.อยากเห็นผลงานคนอื่นเยอะๆคับจะได้พัฒนาตังเอง ^^"
- เดี๋ยวข้าพเจ้าก็จะเอางานมาลงบ้าง แต่คงศึกษาอะไรไม่ได้มาก เพราะลงสีไม่เก่งเท่าไร ฮา

วิล: พี่ก็ไม่ถนัดแนวสยองขวัญเหมือนกัน ถ้าเรื่องลึกลับระทึกขวัญเล็กๆ ก็พอไหว แต่คนรู้จักนี่ชอบเปิดหนังสยองให้ดูบ่อยๆ Sad

โจ้: ยินดีต้อนคนชอบแฟนตาซีเหมือนกันจ้า ^^
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  wiwiil Fri Jul 08, 2011 10:33 pm

..ลึกลับเล็ก ๆ น้อย ๆ พอตื่นเต้นก็พอโอเคเหมือนกันค่ะพี่เล็ก แต่เจอเปิดหนังสยองขวัญให้ดูแบบนั้นวีลตายแน่เลยค่ะ ยิ่งชอบเก็บเอาไปฝันอยู่บ่อย ๆ ด้วย.. ;w;

.
.
.
...เหมือน ณ ตอนนี้วีลอายุน้อยสุดสินะคะ........

แก้ไขล่าสุดโดย wiwiil เมื่อ Tue Jul 12, 2011 6:06 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
wiwiil
wiwiil

ตั้งหัวข้อ  Mahiru Sat Jul 09, 2011 7:53 am

ชื่อ : มาฮิรุ (นามแฝง+นามปากกา)
วันเกิด : 12/10/37
งานอดิเรก~ : วาดรูป,อ่าน+ดูการ์ตูน,สิงหน้าคอม =w=;
แนวการ์ตูนที่ชอบวาด : แล้วแต่อารมณ์ค่ะ แต่ส่วนมากวาดแต่แนวแหววๆไม่ค่อยวาดแนวแฟนตาซีเท่าไหร่(ทั้งๆที่ดูบ่อยแท้ๆ= =) อยากจะวาดให้เป็นทุกแนวค่ะ =^=o !

ปล.สุดท้ายนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^-^~
Mahiru
Mahiru

ตั้งหัวข้อ  meton Sat Jul 09, 2011 11:22 am

ยินดีที่ได้รู้จักคับทุกคน~~

อย่าลืมเอาผลงานมาแชร์กานน้าา pig
meton
meton

ตั้งหัวข้อ  butterfly Sat Jul 09, 2011 12:48 pm

ชื่อ: butter (นามแฝง)
เกิด: 1 พฤศจิกายน
งานอดิเรก: วาดการ์ตูน อ่านการ์ตูน ดูการ์ตูน เล่นคอม บลาๆๆ
แนวการ์ตูนที่ถนัด: ไม่มีแนวที่ถนัด ฮา (ฝีมืออุบาทมว๊าก-*-)
ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะคะ
butterfly
butterfly

ตั้งหัวข้อ  Clara Sat Jul 09, 2011 9:56 pm

ยินดีต้อนรับ มาฮิรุ กับ butter จ้ะ
คราวนี้วิลก็ไม่ต้องห่วงแล้วว่าเป็นคนอายุน้อยที่สุด มีเพื่อนแล้ว Laughing
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  RisingzRosez Sat Jul 09, 2011 10:53 pm

สวัสดีจ้าา

ชื่อโบราณนะคะ
เรียกโบก็ได้ค่ะ Smile

อายุ 19 จ้ะ
เกิด 31 มีนาคม

ตอนนี้เรียนมหาลัยปีสองล่ะค่ะ อิอิ
ตามเวปนี้มาจาก exteen จ้ะ เห็นว่าเป็นบอร์ดวาดรูปแนวแฟนตาซี เค้าก็ชอบแฟนตาซีเหมือนกาน ><
การ์ตูนที่ชอบ - kuroshitsuji / Code Geass
แนวการ์ตูนที่ถนัด - แฟนตาซี !
ฝากตัวด้วยนะค้า

http://risingzrosez.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  grianteb Sun Jul 10, 2011 11:11 am

ชื่อ: ปอนด์
เกิด: 27 ตุลา 39 ครับ
งานอดิเรก: วาดการ์ตูน อ่านการ์ตูน เล่นเน็ต ดูหนัง เล่นเกมส์
แนวการ์ตูนที่ถนัด: แฟนตาซี ....นอกนั้นยังไม่รู้ตัวเองครับ=w=''
เเนวการ์ตูนที่ชอบ: แฟนตาซี ไซไฟ แฟนตาซีไซไฟ ดาร์คเเฟนตาซี ผจญภัย บู๊แหลกลาน ดราม่า...สะ..สยองขวัญ<อันนี้ไม่ได้ชอบนะ เอ่อ....แต่ลองดีอยากอ่าน แต่ถ้าป็นหนังสยองขวัญก็ขอบายล่ะ=_=''

เอ่อ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ผมตามมาจากexteenครับ
เอ่อ...ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ครับ เข้าขั้นกระจอกเลยมั้ง;w; ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยครับ
เอ่อ ผมเล่นบอร์ดอะไรไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่;w;(ขนาดบล็อกที่exteenผมก็ยังแต่งไม่เป็นเลย.....)
ถ้าทำอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะครับ
ยินดีที่ได้รูจักทุกคนครับ
grianteb
grianteb

แนะนำตัวที่นี่จ้า Empty แนะนำตัวจ้า

ตั้งหัวข้อ  sonador Sun Jul 10, 2011 2:25 pm

ชื่อ บุณ ค่ะ

อายุ 25 ปีแล้ว

วันเกิด 16-10-2528

แนวการ์ตูนที่ถนัด แฟนตาซีที่มีความเป็นเรียลริสติก เพราะถนัดวาดภาพเหมือน

แนวการ์ตูนที่ชื่นชอบ แฟนตาซี บู๊ กีฬา ทำอาหาร แนวตาหวานนิดหน่อย การ์ตูนที่มีเส้นง่ายๆ มีความเป็นเรียลเยอะๆ งานสะอาด แปะสกรีนน้อยๆ

งานอดิเรก ดูหนัง วาดรูป อ่านการ์ตูน นิยายแฟนตาซี , yaoi , ติดเรท18+ เล่นกะหมา นอน คิดเมนูอาหารแต่ละมื้อ

sonador
sonador

ตั้งหัวข้อ  Clara Sun Jul 10, 2011 9:40 pm

โบ - ยินดีต้อนรับจ้า ส่วนใหญ่มาจาก exteenนะเนี่ย ^^

ปอนด์ - ยินดีต้อนรับด้วยจ้ะ เก่งไม่เก่งไม่เป็นไร ขอแค่ใจรักก็พอแล้วจ้า Very Happy

บุณ - อายุเราใกล้เคียงกัน(อ้าว ทักงี้ก่อนเลย) ยินดีต้อนรับๆ อืม แฟนตาซีเรียลๆ เหรอ ประมาณเบอร์เซิร์กรึเปล่า เราก็อ่านนะ ^^
Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  koko1358 Sun Jul 10, 2011 10:17 pm

ชื่อ: โคโค่(นามแฝง...เพื่อนๆ เรียก ไอ้โค่)
เกิด: 9 มิถุนายาน
งานอดิเรก: วาดการ์ตูน >> อ่านการ์ตูน >> เขียนนิยายวาย(Yu) >> อ่านนิยาย+หากใครเขียนนิยายเราพอวิจารณ์การใช้ภาษาได้นิดหน่อย แต่ถ้าจะให้อ่านเอาจริงเอาจังต้องเป็นนิยายวาย(Yu) เท่านั้นค่ะ 5+ Embarassed
แนวการ์ตูนที่ถนัด: ไซไฟ กับ แนวไหนก็ได้ที่ตัวละครผู้หญิงเท่ๆ จะกรีสมาก Embarassed Embarassed Embarassed แล้วก็เออ...แนว Yu อีกแนวนึงค่ะ 5+ Embarassed Embarassed Embarassed

ตามมาจาก ex จ้า Wink
koko1358
koko1358

ตั้งหัวข้อ  gol-a-khung Mon Jul 11, 2011 5:08 am

ชื่อในโลกออนไลท์ : gol-a-khung : โกลเอ้คุง (เอ้)
งานอดิเรก : Character Desing Painting CG
มาจาก : exteen blog : gol-a-khung.exteen.com
ชอบ : Character Painting Moe : Anime Song : Anime 2D

gol-a-khung

ตั้งหัวข้อ  revenpretty Mon Jul 11, 2011 2:50 pm

ชื่อ อิงค่ะ
อายุ 14 ปี (แอร๊ยย เด็กจัง อายย 555)
เกิด 12 กันยา ค่ะ
งานอดิเรก วาดรูปเล่น อ่านนิยาย แต่งนิยาย ฟังเพลง เต้นคัฟเวอร์ นู่นนี่ค่ะ Rolling Eyes
แนวการ์ตูน พวกที่นางเอกเท่ห์ๆ ยูริด้วยค่ะ แฟนตาซี ต่อสู้ ชอบทุกแนวอ่ะค่ะ Very Happy

อยากบอกว่า ตามมาจาก dek-d ค่ะ ยังมือใหม่อยู่เลย ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนค่ะ Embarassed
ยังไง ก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ รูปที่วาดส่วนใหญ่มันไม่ค่อยจะเป็นแฟนตาซีเท่าไหร่อ่าค่ะ
ไม่รู้จะเป็นอะไรมั้ย แหะๆ
revenpretty
revenpretty

ตั้งหัวข้อ  Wizelf Mon Jul 11, 2011 10:21 pm

สวัสดีค่ะ เรียกเราว่าวิก็ได้ค่ะ เจอบอร์ดนี้จากในเอ็กส์ทีน ลองเข้ามาเล่นดูน่ะค่ะ ยังไงฝากตัวด้วยนะคะ

อายุสิบหกค่า แนวแฟนตาซีนี่วาดบ่อยจนวาดเสื้อผ้าธรรมดาไม่ค่อยงามเลยค่ะ OTL

เกิดวันที่ 2 เมษาค่ะ อย่าลืมอวยพร ๕๕๕

ชื่อในเน็ตก็ wizelf ค่ะ พิมในอากู๋แล้วก็จะเจอแต่บล๊อคเบลิ๊คอะไรไม่รู้ออกมาเต็มแหน่ะค่ะ ๕๕๕๕๕
แนวที่ชอบก็ได้ทุกแนวเลยค่ะ แ่ต่ส่วนใหญ่ชอบพวก heart-warming ไรพวกนี้ แบบอ่าน/ดูแล้วอบอุ่นหัวใจ เนื้อเรื่องชิวๆน่ะค่ะ ๕๕ แต่แฟนตาซีก็ชอบนะ ชอบเสื้อผ้าแบบเก๋ๆ แต่หัวออกแบบไปไม่ได้เท่าไหร่ อ้อลืมบอกอีกเรื่องเราเป็นสาววายค่ะ //เขิน//ว๊อท

งานอดิเรกก็วาดรูป / ฟังเพลง /เล่นเน็ต ทั่วไปแหละค่ะ

ขอโทษที่เขียนเหมือนบรรยาย q3q อ่านยากไหมขอโทษนะะะะะ ฮาาา ไม่อยากเหมือนใคร //โดนตรบ

ยังไงก็ฝากตัวด้วยค่ะ เราเล่นหลายที่เลย ๕๕
ว่างๆจะเอางานมาโพสเน่อออ
Wizelf
Wizelf

http://zubame35384.exteen.com

ตั้งหัวข้อ  wiwiil Tue Jul 12, 2011 12:24 pm

มิ๊ววว ไม่ได้เข้าเน็ตตั้งหลายวัน.. มีสมาชิกใหม่มาเพียบเลย ~

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ~
wiwiil
wiwiil

ตั้งหัวข้อ  Clara Tue Jul 12, 2011 9:42 pm

สมาชิกเยอะแยะจริงๆ ขอบคุณที่แวะมากันค่ะ

โค่ - ข้าพเจ้าก็ชอบตัวละครหญิงเท่ห์ๆ เหมือนกัน วายก็ชอบอ่านแต่ชอบอ่านเพราะหนุ่มๆ หล่อ ไม่ใช่สาววายแท้ ฮา

โกลเอ้คุง - ยินดีต้อนรับจ้ะ เป็นสาย cg เหรอนี่ อยากเห็นผลงานจัง ^^

อิง - รูปวาดไม่เป็นแฟนตาซีก็ไม่เป็นไรจ้ะ มาเล่นกันสนุกๆ ก็ได้เนอะ Very Happy

วิ - ยินดีต้อนรับจ้า บรรยายเยอะไม่เป็นไร จะได้รู้จักกันมากขึ้นไง แล้วจะรอดูผลงานนะ ^^

Clara
Clara
Admin

ตั้งหัวข้อ  Ichchichan Wed Jul 13, 2011 7:55 pm

ตามมาจากexteenค่ะ=w=

ชื่อ: Aoy|ออย (ชื่อเล่นค่ะ;w;)
เกิด: 25 ธันวา (วันคริสต์มาส)
งานอดิเรก: วาดรูป CG เล่นคอม อ่านหนังสือเรียน(ทั้งที่ก็ไม่ค่อยอยากเท่าไหร่TwT)
แนวการ์ตูนที่ถนัด: แนวธรรมดาค่ะ(?) ชอบอ่านแนวแฟนตาซีเหมือนกัน แต่วาดไม่ค่อยได้ค่ะTwT

ฝากตัวด้วยนะคะ Surprised
Ichchichan
Ichchichan

http://christmastofu.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ  Viiva Wed Jul 13, 2011 8:45 pm

ตามมาจากเอกซ์ทีนค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ชื่อ: Viiva (นามแฝง) จะเรียก หวีย์หรืออะไรก็ได้ ตามสบาย
เกิด: 3 เมษา
งานอดิเรก: วาดรูป อ่านการ์ตูน(โชเน็น) เล่นเกม นอน อ่านนิยายนอก(วรรณกรรมแฟนตาซีซะส่วนใหญ่) เล่นกับหมาแมว อู้(?) หลายอย่างมากพูดไม่หมด(ฮา) โดยเฉพาะอู้
แนวการ์ตูนที่ถนัด: เหมือนจะไม่มีค่ะ วาดแนวไหนก็ไม่เกิดซักแนว ;w; แต่ชอบวาดหูแมวค่ะ
ปล. ชอบสัตว์ในเทพนิยายมากกกกก โดยเฉพาะกริฟฟอน แต่ก็ยังวาดไม่ได้เลยค่ะ

Viiva
Viiva

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน